राज्य परीक्षा परिषदेची महाराष्ट्र शिक्षक पात्रता परीक्षा (MAHATET-2019) जाहीर

MAHATET 2019

602

महाराष्ट्र शिक्षक पात्रता परीक्षा-२०१९

शैक्षणिक पात्रता – इयत्ता पहिली ते पाचवी (पेपर- पहिला) करिता इय्यता बारावी (५०% गुणांसह) उत्तीर्ण आणि डी.टी.एड. उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे. तसेच इयत्ता सहावी ते आठवी (पेपर-दुसरा) करिता इय्यता बारावी (५०% गुणांसह) उत्तीर्णसह आणि बी.ए.बी.एड. किंवा बी.एस्सी.बी.एड.उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे.

परीक्षा फीस – इयत्ता पहिली ते पाचवी (पेपर- पहिला) करिता ५००/- रुपये आणि इयत्ता सहावी ते आठवी (पेपर-दुसरा) करिता ८००/- रुपये आहे. (अनुसूचित जाती/ अनुसूचित जमाती/ अपंग प्रवर्गातील उमेदवारांसाठी (पेपर- पहिला) करिता २५०/- रुपये आणि (पेपर-दुसरा) करिता ४००/- रुपये आहे.

प्रवेशपत्र – दिनांक ४ जानेवारी २०२० पासून ऑनलाईन उपलब्ध होतील.

परीक्षा – दिनांक १९ जानेवारी २०२० रोजी सकाळी १०:३० ते १:०० दरम्यान पहिला पेपर आणि दुपारी २:०० ते ४:३० दरम्यान दुसरा पेपर घेण्यात येईल.

अर्ज करण्याची शेवटची तारीख – दिनांक २८ नोव्हेंबर २०१९ पर्यंत ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज करता येतील.

सविस्तर जाहिरात पाहा

अर्जासाठी क्लिक करा

Leave A Reply

Your email address will not be published.